ਬਿਹਾਰ (Bihar News) ਦੇ ਸਹਰਸਾ ਜ਼ਿਲੇ ਤੋਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿਚਾਲੇ ਇਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇਕ ਪਤਨੀ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ (Sarkari Naukri ka Kamal) ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਬਿਹਾਰ (Bihar News) ਦੇ ਸਹਰਸਾ ਜ਼ਿਲੇ ਤੋਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿਚਾਲੇ ਇਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇਕ ਪਤਨੀ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ (Sarkari Naukri ka Kamal) ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਪੀੜਤ ਪਤੀ ਇਨਸਾਫ਼ ਲਈ ਘਰ-ਘਰ ਭਟਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਇਹ ਸਾਰਾ ਮਾਮਲਾ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਅਤੇ ਮਿਥੁਨ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਮਰਨ ਦੇ ਵਾਅਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਸਹਰਸਾ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮਿਥੁਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਿਆ ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਇਕ ਦਿਨ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਉਸ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ।

ਮਿਥੁਨ ਮੁਤਾਬਕ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤੀ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ ਪੁਲਸ ‘ਚ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਤੋਂ ਵੀ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਮਿਥੁਨ ਨੇ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਦੇ ਐੱਸਪੀ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਇਨਸਾਫ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ। ਮਿਥੁਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਦੌਰਾਨ ਦੋਵੇਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਆ ਗਏ ਸਨ। ਉਸਨੇ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦਿਵਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਮਿਥੁਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਮਧੇਪੁਰਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਕੇਦਾਰ ਘਾਟ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਲੜਕੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਈ ਮਹੀਨੇ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਸਹਰਸਾ ਦੇ ਮਾਤੇਸ਼ਵਰ ਧਾਮ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਪਰਿਵਾਰ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਪਏ। ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ। ਮਿਥੁਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ। ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਤੀ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਐੱਸਐੱਸਪੀ ਦਫ਼ਤਰ ਪਹੁੰਚੀ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮਿਥੁਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ 14 ਤੋਂ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ। ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤੀ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲੀ, ਉਸਨੇ ਉਸਦਾ ਸਾਥ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਮਿਥੁਨ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤੀ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਪਟੋਰੀ ਥਾਣੇ ‘ਚ ਤਾਇਨਾਤ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮਿਥੁਨ ਨੇ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਐਸਪੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਦਰਖਾਸਤ ਦੇ ਕੇ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।