ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਸ਼ਿਮਲਾ (Shimla News) ਵਿੱਚ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸਾਰਾ ਸਿਸਟਮ ਰੱਬ ਦੇ ਭਰੋਸੇ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਇਆ। ਔਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਚੀਕਾਂ, ਭੀੜ ਦਾ ਰੌਲਾ ਅਤੇ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਵਾਲੇ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਸਾਰੀ ਕਹਾਣੀ ਬਿਆਨ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਇਕ ਗੁਰੂ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਸੀ। ਗੁਰੂ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਗੀਤਾਂ ‘ਤੇ ਨੱਚਦੇ ਲੋਕ ਸਟੇਜ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਲੋਕ HPMC ਜੂਸ ਬਾਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਸਨ।

ਸ਼ਿਮਲਾ: Himachal News: ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਸ਼ਿਮਲਾ (Shimla News) ਵਿੱਚ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸਾਰਾ ਸਿਸਟਮ ਰੱਬ ਦੇ ਭਰੋਸੇ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਇਆ। ਭਾਵੇਂ, ਫੇਲ ਅਤੇ ਬੇਅਸਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਝੱਲਣੀ ਪਈ। ਭਾਰੀ ਅਤੇ ਬੇਕਾਬੂ ਭੀੜ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਬੇਵਸੀ ਅਤੇ ਬੇਵਸੀ ਸਾਫ਼ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਸੀ। ਸ਼ੁੱਕਰ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਅਣਸੁਖਾਵੀਂ ਘਟਨਾ ਨਹੀਂ ਵਾਪਰੀ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਕੌਣ ਹੁੰਦਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭੀੜ ਵਿਚਾਲੇ ਇਕ ਲੜਕੀ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈ। ਕਾਫੀ ਮੁਸ਼ੱਕਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਇਕ ਸਮੇਂ ਟਾਕਾ ਬੈਂਚ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਹੇਠਾਂ ਬਣੇ ਸਟੇਜ ਦੇ ਕੋਲ ਭੀੜ ਇੰਨੀ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਗਈ, ਐਸਪੀ ਮੋਨਿਕਾ ਭੁਟੰਗਰੂ ਨੂੰ ਖੁਦ ਭੀੜ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਣਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਭਿਆਨਕ ਜਾਮ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਖਾਸਕਰ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਹੋਰ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨਾਲ ਹੱਥੋਪਾਈ ਹੋਈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੁਝ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਵੀ ਕੀਤੀ।

ਸਥਿਤੀ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਲਾਠੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ, ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਮੂਲੀ ਸੱਟਾਂ ਵੀ ਲੱਗੀਆਂ। ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਵੀ ਸੂਚਨਾ ਹੈ। ਔਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਚੀਕਾਂ, ਭੀੜ ਦਾ ਰੌਲਾ ਅਤੇ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਵਾਲੇ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਸਾਰੀ ਕਹਾਣੀ ਬਿਆਨ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਇਕ ਗੁਰੂ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਸੀ। ਗੁਰੂ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਗੀਤਾਂ ‘ਤੇ ਨੱਚਦੇ ਲੋਕ ਸਟੇਜ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਲੋਕ HPMC ਜੂਸ ਬਾਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਸਨ।

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਜੈ ਰਾਮ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਇਸ 4 ਦਿਨਾਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸ਼ਿਮਲਾ ਸਮਰ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਰੋਹ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਵਿਕਾਸ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੇਸ਼ ਭਾਰਦਵਾਜ ਸਮੇਤ ਕਈ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੇ ਆਗੂ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜੱਜ ਜਸਟਿਸ ਤਰਲੋਕ ਚੌਹਾਨ ਵੀ ਪਹੁੰਚੇ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀ ਇਹ ਰਹੀ ਕਿ ਸਟੇਜ ਨੂੰ ਗਲਤ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰ ਵਾਰ ਆਸ਼ਿਆਨਾ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਟੇਜ ਲਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਵਿਵਸਥਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਸੀ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਮਲਾ ਸਮਰ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੀ ਆਖਰੀ ਸ਼ਾਮ ਸੀ।