ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਪਟਨਾ (patna News) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰੇ ਨਾਲ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਪਤੀ ਨੇ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚ (Bihar Police) ਕੇ ਮਦਦ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ ਪਰ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਮਦਦ ਨਾ ਮਿਲਣ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਤਾਅਨੇ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਉਸ ਨੇ ਜ਼ਹਿਰ ਖਾ ਲਿਆ।

ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਪਟਨਾ (patna News) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰੇ ਨਾਲ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਪਤੀ ਨੇ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚ (Bihar Police) ਕੇ ਮਦਦ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ ਪਰ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਮਦਦ ਨਾ ਮਿਲਣ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਤਾਅਨੇ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਉਸ ਨੇ ਜ਼ਹਿਰ ਖਾ ਲਿਆ। ਇਹ ਅਜੀਬੋ-ਗਰੀਬ ਮਾਮਲਾ ਪਟਨਾ ਦੇ ਪਾਰਸਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਥਾਣੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਕੁਰਥੌਲ ਦਾ ਹੈ। ਕੁਰਥੌਲ ਪਿੰਡ ਦੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਚਾਚੇ ਯਾਨੀ ਚਚੇਰੇ ਭਰਾ ਸਹੁਰੇ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਸਨ।

ਇਹ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਇਸ ਹੱਦ ਤੱਕ ਵਧ ਗਏ ਕਿ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਅਤੇ ਸਹੁਰੇ ਸਮੇਤ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਰਿਸ਼ਤਾ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਪਤੀ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਰ ਚਾਚਾ ਸਹੁਰੇ ਨੇ ਔਰਤ ਦੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀਆਂ ਧਮਕੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤਨੀ ਆਪਣੇ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਸਹੁਰੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਭੱਜ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਪਤੀ ਨੇ ਥਾਣੇ ਜਾ ਕੇ ਮਦਦ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਕੁਝ ਕਰਦੀ, ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆ ਕੇ ਪਤੀ ਨੇ ਜ਼ਹਿਰ ਖਾ ਲਿਆ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਉਸ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਲਈ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਗਏ, ਜਿੱਥੇ ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਪਰਿਵਾਰ ਅਨੁਸਾਰ ਕੁੰਦਨ ਸਿੰਘ ਆਪਣੇ ਜੱਦੀ ਘਰ ਕੁਰਥੌਲ ਵਿਖੇ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਸੁਖੀ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਪਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਤਬਾਹ ਹੋ ਗਈ। ਕੁੰਦਨ ਦੇ ਪਿੰਡ ਦਾ ਚਾਚਾ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਮਿਲਣ ਆਇਆ ਅਤੇ ਘਰ ਆਉਣ-ਜਾਣ ਦੌਰਾਨ ਕੁੰਦਨ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਸਹੁਰੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧ ਹੋਣ ਲੱਗੇ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਾਰੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਚਰਚਾਵਾਂ ਹੋਣ ਲੱਗੀਆਂ।

ਕੁੰਦਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧਾਂ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਘਰ ਆਇਆ ਤਾਂ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਾ ਕਰ ਸਕਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਕੋਈ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਚੀਜ਼ ਖਾ ਲਈ। ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਕੁੰਦਨ ਨੇ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਮੇਰੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਚਾਚਾ ਸਹੁਰੇ ਨਾਲ ਭਗੌੜਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਹੋ ਕੇ ਮੈਂ ਜ਼ਹਿਰ ਖਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਕੁੰਦਨ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ’ਤੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਲਈ ਉਕਸਾਉਣ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਹੁਣ ਦੋਵਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।