ਪਟਨਾ: ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿੱਥੇ ਵਿਆਹ ਹੋਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਕਿਸਮਤ ਸਾਨੂੰ ਉੱਥੇ ਹੀ ਖਿੱਚ ਕੇ ਲੈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਗੋਪਾਲਗੰਜ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨਾਲ ਗੋਰੀ ਸੱਤ ਸਮੁੰਦਰ ਪਾਰ ਕਰਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਬਿਹਾਰ ਪਹੁੰਚੀ। ਜੀ ਹਾਂ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਗੋਪਾਲਗੰਜ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਫਿਲੀਪੀਨ ਦੀ ਕੁੜੀ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਆਈ ਸੀ। ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਕਿਸੇ ਫਿਲਮੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਲਾੜੀ ਇੱਥੇ ਪੁੱਜੀ ਤਾਂ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਗਏ।

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮੁਰਾਰ ਬਤਰਹਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗੋਪਾਲਗੰਜ ‘ਚ ਇਕ ਅਨੋਖਾ ਵਿਆਹ ਦੇਖਿਆ। ਸਥਾਨਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਲਾੜੀ ਜਦੋਂ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਤੋਂ ਚੱਲ ਕੇ ਗੋਪਾਲਗੰਜ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਲੋਕ ਦੇਖਦੇ ਹੀ ਰਹਿ ਗਏ। ਮਾਮਲਾ ਗੋਪਾਲਗੰਜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਫੁਲਵਾਰੀਆ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਮੁਰਾਰ ਬਤਰਹਾ ਪਿੰਡ ਦਾ ਹੈ। ਬੀਰੇਂਦਰ ਖਰਵਾਰ ਦੇ 28 ਸਾਲਾ ਪੁੱਤਰ ਧੀਰਜ ਖਰਵਾਰ ਦਾ ਵਿਆਹ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਵੇਲਮਿੰਡਾ ਡੁਮਾਰਨ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਇਸ ਵਿਆਹ ਦੇ ਗਵਾਹ ਬਣੇ।

ਲਾੜਾ ਧੀਰਜ ਖਰਵਾਰ ਹੋਟਲ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਕੁਵੈਤ ਗਿਆ ਸੀ। ਉੱਥੇ ਉਸਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਵੇਲਮਿੰਡਾ ਡੁਮਰਾਨ ਨਾਲ ਹੋਈ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਧੀਰਜ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹਿਆ ਤਾਂ ਵੇਲਮਿੰਡਾ ਮੰਨ ਗਈ। ਦੋਹਾਂ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਲਾੜੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਿਆਹ ਦੀ ਤਰੀਕ ਤੈਅ ਹੋ ਗਈ।

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਲਾੜੀ ਪਿੰਡ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਲੋਕ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ ਅਤੇ ਵਧਾਈ ਦੇਣ ਬੀਰੇਂਦਰ ਖਰਵਾਰ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੇ। ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਲਾੜੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਦਿੱਤਾ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਲਾੜੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਆਇਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤੀ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਵਿਆਹ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕ ਪੁੱਜੇ ਹੋਏ ਸਨ।