ਪਾਠਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੇ ਕੋਈ ਔਲਾਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ੀ-ਖੁਸ਼ੀ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ। ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਨਿੱਘਾਾ ਤੇ ਗੂੜਾ ਪਿਆਰ ਉਸਦਾ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਕਾਊਂਟ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਹਿ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਅਰਥੀਆਂ ਇਕੱਠੇ ਕਲੋਨੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਈਆਂ ਤਾਂ ਸੰਨਾਟਾ ਅਤੇ ਸੋਗ ਛਾ ਗਿਆ।

ਭੋਪਾਲ : ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਭੋਪਾਲ ‘ਚ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਸਦਮਾ ਪਤਨੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਾ ਕਰ ਸਕੀ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਇਕ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਭਦਭਦਾ ਸਥਿਤ ਛੱਪੜ ਵਿਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਕੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਗੋਤਾਖੋਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਛੱਪੜ ‘ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਅਜੇ 4 ਸਾਲ ਹੀ ਹੋਏ ਸਨ। ਪਤੀ ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਸੀ। ਪਤੀ ਦੀ ਬ੍ਰੇਨ ਹੈਮਰੇਜ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਅਰਥੀ ਇਕੱਠੇ ਨਿਕਲਣ ਕਾਰਨ ਕਮਲਾ ਨਗਰ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਜਾਨਕੀ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਛਾ ਗਿਆ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਮਲਾ ਨਗਰ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਜਾਨਕੀ ਨਗਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਡਾਕਟਰ ਪਰਾਗ ਪਾਠਕ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਸੀ। 28 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨਾਜ਼ੁਕ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਪਤਨੀ ਪ੍ਰੀਤੀ ਝਰੀਆ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ। ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਡਾਕਟਰ ਪਰਾਗ ਨੂੰ ਬ੍ਰੇਨ ਹੈਮਰੇਜ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ। 2 ਮਈ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਹ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚੀ। ਉਸ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਮੇਰਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਉਹ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਸਿੱਧਾ ਭਦਭੜਾ ਪੁਲ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਛੱਪੜ ‘ਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਗੋਤਾਖੋਰਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ।

ਜਬਲਪੁਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਪ੍ਰੀਤੀ ਝਰੀਆ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਸੀ। ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ 4 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਡਾਕਟਰ ਪਰਾਗ ਪਾਠਕ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਬੱਚਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਗਾਇਨੀਕੋਲੋਜਿਸਟ ਮਾਂ ਸ਼ੋਭਾ ਪਾਠਕ ਪ੍ਰੀਤੀ ਅਤੇ ਪਰਾਗ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜਦੋਂ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲੇ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਗੁੰਮਸ਼ੁਦਗੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਣ ਲੱਗੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੇ ਵੱਡੇ ਛੱਪੜ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਕੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰਿਵਾਰ ਭਦਭੜਾ ਪੁਲ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਪਛਾਣ ਪ੍ਰੀਤੀ ਵਜੋਂ ਕੀਤੀ।

ਪਾਠਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੇ ਕੋਈ ਔਲਾਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ੀ-ਖੁਸ਼ੀ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ। ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਨਿੱਘਾਾ ਤੇ ਗੂੜਾ ਪਿਆਰ ਉਸਦਾ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਕਾਊਂਟ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਹਿ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਅਰਥੀਆਂ ਇਕੱਠੇ ਕਲੋਨੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਈਆਂ ਤਾਂ ਸੰਨਾਟਾ ਅਤੇ ਸੋਗ ਛਾ ਗਿਆ।