ਕੋਲਕਾਤਾ ਮੈਦਾਨ ਦੇ ‘ਲਾਲਜੀ’ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। 66 ਸਾਲਾ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ (Former Indian cricketer) ਅਤੇ ਬੰਗਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ (Bengal cricket team) ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਕੋਚ ਦਾ ਵਿਆਹ 2 ਮਈ, 2022 ਨੂੰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੁਲਹਨ 38 ਸਾਲਾ ਬੁਲਬੁਲ ਸਾਹਾ (Bulbul Saha) ਹੈ। ਉਹ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਦੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਦੋਸਤ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਦੀ ਰਸਮ ਕੋਲਕਾਤਾ ‘ਚ ਹੋਵੇਗੀ।

ਕੋਲਕਾਤਾ: ਕੋਲਕਾਤਾ ਮੈਦਾਨ ਦੇ ‘ਲਾਲਜੀ’ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। 66 ਸਾਲਾ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ (Former Indian cricketer) ਅਤੇ ਬੰਗਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ (Bengal cricket team) ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਕੋਚ ਦਾ ਵਿਆਹ 2 ਮਈ, 2022 ਨੂੰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੁਲਹਨ 38 ਸਾਲਾ ਬੁਲਬੁਲ ਸਾਹਾ (Bulbul Saha) ਹੈ। ਉਹ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਦੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਦੋਸਤ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਦੀ ਰਸਮ ਕੋਲਕਾਤਾ ‘ਚ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਦੋਵਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਲੋਕ, ਬੰਗਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਸੀਏਬੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣਗੇ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਾਰਡਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਦਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੌਰਵ ਗਾਂਗੁਲੀ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਅਤੇ ਬੁਲਬੁਲ ਦੀ ਮੰਗਣੀ ਇਕ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਸਮਾਜਿਕ ਵਿਆਹ ਦੀ ਵਾਰੀ ਹੈ। ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਸਟਾਰ ਬੁਲਬੁਲ ਸਾਹਾ ਨਾਲ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਰਿਲੇਸ਼ਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਹੈ।

ਕੁਝ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਰਣਜੀ ਟਰਾਫੀ ਫਾਈਨਲ ਦੌਰਾਨ ਬੁਲਬੁਲ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਕੋਚ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਨਾਲ ਸੌਰਾਸ਼ਟਰ ਗਿਆ ਸੀ। ਲਾਲ ਜੀ ਨੇ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਬਾਰੇ ਕਦੇ ਛੁਪਾ ਨਹੀਂ ਪਾਇਆ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬੰਗਲਾ ਟੀਮ ਦੇ ਮਨੋਜ-ਰਿਧੀਮਾਨ ਨੂੰ CAB ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਦੂਜਾ ਵਿਆਹ ਕਿਉਂ? ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਲਾਲਜੀ ਦੇ ਕਰੀਬੀਆਂ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਾਲ ਦੂਜਾ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਲਾਲਜੀ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤਲਾਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚੰਗੇ ਸਬੰਧ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਰੀਨਾ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੀਮਾਰ ਹੈ। ਬੁਲਬੁਲ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਈ ਵਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰ ਮਿਲਣ ਗਈ ਸੀ।

ਸੁਣਨ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਬੁਲਬੁਲ ਰੀਨਾ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰੰਗੀਨ ਵਿਅਕਤੀ ਰਹੇ ਹਨ। ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ, ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਨੇ ਰਾਜ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਦਿੱਲੀ ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਕੋਲਕਾਤਾ ਚਲੇ ਗਏ। ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਅਜੇਤੂ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜਾ ਜੜ ਕੇ ਬੰਗਾਲ ਨੂੰ ਰਣਜੀ ਟਰਾਫੀ ਜਿੱਤਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਬੰਗਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੇ ਉਸ ਖਾਸ ਦਿਨ ਦੀਆਂ ਯਾਦਾਂ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ 189 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਸਨ। ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ‘ਚ ਇਹ ਮੌਕਾ ਹੈ।

ਲਾਲਜੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਸਭ ਕੁਝ ਕੋਲਕਾਤਾ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦਾ ਮੈਦਾਨ ਲਾਲ ਜੀ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਤੰਗੀ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਦੀ ਕੁਮੈਂਟਰੀ ਦੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸ਼ਲਾਘਾ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ 2016 ਵਿੱਚ ਜਬਾੜੇ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ। ਉਹ ਜਾਨਲੇਵਾ ਬੀਮਾਰੀ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾ ਕੇ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਪਰਤਿਆ ਹੈ। ਠੀਕ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕੋਚਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੰਗਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੀ ਕਮਾਨ ਸੰਭਾਲੀ। ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਉਹ ਨਵੀਂ ਪਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਲਾਲਜੀ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨੂੰ ਸਫ਼ਲਤਾਪੂਰਵਕ ਨਿਭਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪਿਛਲੀ ਰਣਜੀ ਟਰਾਫੀ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੀ ਕੋਚਿੰਗ ਵਿੱਚ ਬੰਗਾਲ ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਖੇਡਿਆ ਸੀ। ਇਹਨਾਂ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਬੀਮਾਰ ਪਤਨੀ ਦੀ ਬਾਕਾਇਦਾ ਦੇਖਭਾਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਅਰੁਣ ਲਾਲ ਇਕ ਹੋਰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਾਲ ਨਵੀਂ ਪਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।